
           TUME YA TAIFA YA UMWAGILIAJI         

 

TANGAZO MUHIMU KWA WAKULIMA WA SKIMU ZA 

UMWAGILIAJI NCHINI 

Tume ya Taifa ya Umwagiliaji inawakumbusha wakulima katika Skimu za 

Umwagiliaji kote nchini, kulipa Ada ya Huduma za Umwagiliaji kabla ya 

kuanza kwa shughuli za kilimo kwa msimu ujao.  

Malipo ya Ada ya Huduma za Umwagiliaji ni utekelezaji wa Sheria Namba 4 

ya mwaka 2013 (Sura 435), kifungu cha (39), kifungu kidogo cha kwanza 

(1), kinachompa mamlaka Mhe, Waziri anayehusika na masuala ya 

Umwagiliaji nchini, kwa kushauriana na Waziri wa Fedha, kuchapisha amri 

(Order) katika Gazeti la Serikali, akitamka Ada ya Huduma za Umwagiliaji na 

Ada nyingine zinazohusiana na shughuli za Uendeshaji na Matunzo katika 

maeneo ya umwagiliaji.  

Katika kutekeleza kifungu hicho Mhe. Waziri wa Kilimo, baada ya kushauriana 

na Waziri wa Fedha, alitangaza katika Gazeti la Serikali namba (496P), la 

Tarehe 30/06/2021 na kutangaza amri inayojulikana kama (“The National 

Irrigation Service Fee” Order 2021), ambayo ilianza kutumika Tarehe 01 Julai 

2021. Kwa amri hiyo (mkulima anatakiwa kulipa asilimia 5% ya Wastani wa 

mavuno kwa ekari kwa msimu), kwaajili ya kuendeleza huduma za 

umwagiliaji nchini.  

Mtu yoyote atakaye kaidi kutekeleza amri hii anatenda kosa la jinai na baada 

ya kutiwa hatiani, atakabiliwa na adhabu ya kulipa faini ambayo sio chini ya 

Shilingi 1,000,000/= au kifungo cha mwaka mmoja au adhabu zote kwa 

Pamoja, (Kifungu cha 105 cha kanuni za Umwagiliaji).  

  

"Umwagiliaji - Kilimo Cha Uhakika"  


